Àwọn ẹ̀rọ ìwádìí omi ń kó ipa pàtàkì nínú àwọn odò, wọ́n ń kìlọ̀ nípa ìkún omi àti àwọn ibi ìsinmi tí kò léwu. Wọ́n sọ pé ọjà tuntun náà kì í ṣe pé ó lágbára ju àwọn mìíràn lọ nìkan, ó tún jẹ́ pé ó rọ̀ jù bẹ́ẹ̀ lọ.
Àwọn onímọ̀ sáyẹ́ǹsì ní Yunifásítì Bonn ní Germany sọ pé àwọn ohun èlò ìwádìí omi ìbílẹ̀ máa ń ní ìṣòro kan tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ: wọ́n lè bàjẹ́ nígbà ìkún omi, wọ́n lè ṣòro láti kà láti ọ̀nà jíjìn, wọn kò lè wọn ìwọ̀n omi nígbà gbogbo, tàbí wọ́n wọ́n jù.
Ẹ̀rọ náà jẹ́ eriali tí a gbé kalẹ̀ lẹ́bàá odò náà, lókè omi. Ó máa ń gba àmì láti ọ̀dọ̀ GPS àti GLONASS nígbà gbogbo - a máa ń gba apá kan àmì kọ̀ọ̀kan láti inú satẹlaiti tààrà, àti ìyókù láìtaara, lẹ́yìn ìṣàfihàn láti ojú odò náà. Bí ó ṣe jìnnà sí ojú omi náà sí i ní ìfiwéra pẹ̀lú antenna náà, bẹ́ẹ̀ náà ni àwọn ìgbì rédíò tí ó farahàn ṣe ń rìn pẹ́ tó.
Tí a bá gbé apá àìtaara ti àmì kọ̀ọ̀kan sórí apá tí a gbà tààrà, a óò ṣẹ̀dá ìlànà ìdènà kan. A óò fi ìwífún náà ránṣẹ́ sí àwọn aláṣẹ nípasẹ̀ àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì alágbéka tó wà.
Gbogbo ẹ̀rọ náà kò ná owó tó tó $398. Ìmọ̀ ẹ̀rọ yìí sì wúlò gan-an, a lè ṣe àtúnṣe rẹ̀ sí àwọn mítà 40, mítà 7 àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-29-2024