Bí ìbéèrè fún iṣẹ́ àgbẹ̀ tó ń pẹ́ títí kárí ayé ṣe ń pọ̀ sí i, àwọn àgbẹ̀ Myanmar ń fi ìmọ̀ ẹ̀rọ sensọ ilẹ̀ tó ti pẹ́ sílẹ̀ láti mú kí ìṣàkóso ilẹ̀ àti èso oko sunwọ̀n sí i. Láìpẹ́ yìí, ìjọba Myanmar, pẹ̀lú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ọ̀pọ̀ ilé iṣẹ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ iṣẹ́ àgbẹ̀, ṣe ìfilọ́lẹ̀ ètò kan jákèjádò orílẹ̀-èdè láti pèsè ìwífún nípa ilẹ̀ nípa fífi àwọn sensọ ilẹ̀ sí i.
Orílẹ̀-èdè àgbẹ̀ pàtàkì ni Myanmar, pẹ̀lú nǹkan bí 70% àwọn aráàlú rẹ̀ tí wọ́n gbẹ́kẹ̀lé iṣẹ́ àgbẹ̀ fún ìgbésí ayé wọn. Síbẹ̀síbẹ̀, iṣẹ́ àgbẹ̀ ń dojúkọ àwọn ìpèníjà líle koko nítorí ìyípadà ojú ọjọ́, àìtó ilẹ̀ àti àìtó omi. Láti yanjú àwọn ìṣòro wọ̀nyí, ìjọba pinnu láti ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ òde òní láti mú kí iṣẹ́ àgbẹ̀ sunwọ̀n síi.
Awọn iṣẹ ati awọn anfani ti awọn sensọ ilẹ
Àwọn sensọ̀ ilẹ̀ lè ṣe àyẹ̀wò ọ̀pọ̀lọpọ̀ pàrámítà ilẹ̀ ní àkókò gidi, títí bí ọrinrin, ìwọ̀n otútù, pH àti iye èròjà oúnjẹ. Nípa kíkó àwọn dátà yìí jọ, àwọn onímọ̀ nípa iṣẹ́ àgbẹ̀ lè ran àwọn àgbẹ̀ lọ́wọ́ láti ṣe àgbékalẹ̀ ètò ìfọ́mọ àti ìrísí omi láti mú kí àwọn ipò ìdàgbàsókè èso pọ̀ sí i. Dátà sensọ̀ tún lè pèsè ìwífún pàtàkì lórí ìṣàkóso omi àti ìlera ilẹ̀, èyí tí yóò ran àwọn àgbẹ̀ lọ́wọ́ láti ní èso tó ga jùlọ láìsí pàdánù àwọn ohun àlùmọ́nì.
Ní àkókò ìṣàyẹ̀wò, Ilé Iṣẹ́ Ìmọ̀ Sáyẹ́ǹsì àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ Myanmar yan ọ̀pọ̀lọpọ̀ agbègbè iṣẹ́ àgbẹ̀ fún fífi àwọn sensọ̀ sílẹ̀ àti ìdánwò. Àwọn sensọ̀ wọ̀nyí kìí ṣe pé wọ́n ń pèsè ìwífún ní àkókò gidi nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún ń fún àwọn àgbẹ̀ ní èsì nípasẹ̀ àwọn ohun èlò fóònù alágbéká kí wọ́n lè ṣe ìpinnu ní àkókò. Ìwífún ìṣáájú ìdánwò fihàn pé àwọn oko tí ń lo àwọn sensọ̀ ilẹ̀ ti ṣe àṣeyọrí pàtàkì nínú èso oko àti lílo àwọn ohun àlùmọ́nì omi.
“Iṣẹ́ àgbékalẹ̀ yìí kìí ṣe pé yóò mú iṣẹ́ àgbẹ̀ wa sunwọ̀n síi nìkan, ṣùgbọ́n yóò tún fi ìpìlẹ̀ lélẹ̀ fún ìdàgbàsókè tó lè pẹ́ títí lọ́jọ́ iwájú,” U. Aung Maung Myint, Mínísítà fún Àgbẹ̀ àti Ẹranko ti Myanmar sọ. Ó tún tọ́ka sí i pé ìjọba yóò bá àwọn ilé iṣẹ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ àgbẹ̀ àti ti àgbáyé ṣiṣẹ́ pọ̀ láti rí i dájú pé a ṣe àgbékalẹ̀ ìmọ̀ ẹ̀rọ dáadáa àti láti gbé e ga.
Pẹ̀lú ìgbéga ìmọ̀ ẹ̀rọ sensọ ilẹ̀, Myanmar nírètí láti mú kí iṣẹ́ àgbẹ̀ máa tẹ̀síwájú nípasẹ̀ ọ̀nà tí a gbé kalẹ̀ láti inú dátà. Ní ọjọ́ iwájú, ìjọba tún ń gbèrò láti gbé ìmọ̀ ẹ̀rọ yìí kalẹ̀ sí àwọn agbègbè iṣẹ́ àgbẹ̀ púpọ̀ sí i àti láti fún àwọn àgbẹ̀ níṣìírí láti mú kí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ nínú ìṣàyẹ̀wò dátà lágbára síi láti mú kí ìmọ̀ ẹ̀rọ iṣẹ́ àgbẹ̀ dára síi.
Ní kúkúrú, nípa fífi ìmọ̀ ẹ̀rọ sensọ ilẹ̀ sí iṣẹ́ àgbẹ̀, Myanmar ń ṣẹ̀dá ọjọ́ iwájú iṣẹ́ àgbẹ̀ tó gbéṣẹ́ jù àti tó ṣeé gbé, ó sì ń fi ìpìlẹ̀ tó lágbára lélẹ̀ fún ààbò oúnjẹ àti ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè náà.
Fun alaye siwaju sii nipa sensọ ilẹ,
jọwọ kan si Honde Technology Co., LTD.
Email: info@hondetech.com
Oju opo wẹẹbu ile-iṣẹ:www.hondetechco.com
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-12-2024
